libgphoto2_port-2.5.3 - en to vi translation catalogue (122 entries)

en: Called for filename '%s'.
vi: Đã gọi cho tên tập tin “%s”.

en: Could not load '%s': '%s'.
vi: Không thể tải “%s”: “%s”.

en: Could not find some functions in '%s': '%s'.
vi: Không thể tìm thấy một số chức năng trong “%s”: ”%s”.

en: '%s' already loaded
vi: “%s” đã được tải sẵn

en: Could not load port driver list: '%s'.
vi: Không thể tải được danh sách trình điều khiển thiết bị cổng: “%s”.

en: Loaded '%s' ('%s') from '%s'.
vi: Đã tải “%s” (“%s”) từ “%s”.

en: Using ltdl to load io-drivers from '%s'...
vi: Đang dùng ltdl để tải các trình điều khiển V/R từ “%s”...

en: Counting entries (%i available)... | Counting entries (%i available)...
vi[0]: Đang đếm số lượng mục tin (có %i sẵn sàng)...

en: %i regular entry available. | %i regular entries available.
vi[0]: %i mục tin thông thường sẵn dùng.

en: Looking for path '%s' (%i entry available)... | Looking for path '%s' (%i entries available)...
vi[0]: Đang tìm cho đường đẫn “%s” (%i mục sẵn sàng)...

en: Starting regex search for '%s'...
vi: Đang bắt đầu quá trình tìm kiếm bằng biểu thức chính quy cho “%s”...

en: Trying '%s'...
vi: Đang thử “%s”...

en: regcomp failed
vi: regcomp gặp lỗi

en: re_match failed (%i)
vi: re_match (khớp lại) gặp lỗi (%i)

en: regexec failed
vi: regexec (thực hiện biểu thức chính quy) gặp lỗi

en: Generic Port
vi: Cổng Chung

en: Looking up entry '%s'...
vi: Tìm kiếm mục “%s”...

en: Getting info of entry %i (%i available)... | Getting info of entry %i (%i available)...
vi[0]: Đang lấy dữ liệu của mục %i (có %i sẵn sàng)...

en: No error
vi: Không có lỗi

en: Unspecified error
vi: Lỗi không xác định

en: I/O problem
vi: Vấn đề V/R

en: Bad parameters
vi: Tham số sai

en: Unsupported operation
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Fixed limit exceeded
vi: Cố định vượt quá giới hạn

en: Timeout reading from or writing to the port
vi: Quá hạn khi đọc từ hoặc khi ghi vào cổng đó

en: Serial port not supported
vi: Cổng song song không được hỗ trợ

en: USB port not supported
vi: Cổng USB không được hỗ trợ

en: Unknown port
vi: Không rõ cổng

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Error loading a library
vi: Gặp lỗi khi tải thư viện

en: Error initializing the port
vi: Gặp lỗi khi sơ khởi cổng

en: Error reading from the port
vi: Gặp lỗi khi đọc từ cổng

en: Error writing to the port
vi: Gặp lỗi khi ghi vào cổng

en: Error updating the port settings
vi: Gặp lỗi khi cập nhật thiết lập cổng

en: Error setting the serial port speed
vi: Gặp lỗi khi đặt tốc độ của cổng song song

en: Error clearing a halt condition on the USB port
vi: Gặp lỗi khi thoát khỏi trạng thái bị ngừng của cổng USB

en: Could not find the requested device on the USB port
vi: Không tìm thấy thiết bị yêu cầu trên cổng USB

en: Could not claim the USB device
vi: Không thể quyền đòi thiết bị USB

en: Could not lock the device
vi: Không thể khoá thiết bị

en: libhal error
vi: Lỗi libhal

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: The operation '%s' is not supported by this device
vi: Thao tác “%s” không được hỗ trợ bởi thiết bị này

en: The port has not yet been initialized
vi: Chưa sơ khởi cổng đó

en: Creating new device...
vi: Đang tạo thiết bị mới...

en: Could not load '%s' ('%s').
vi: Không thể tải “%s” (“%s”).

en: Could not find 'gp_port_library_operations' in '%s' ('%s')
vi: Không tìm thấy “gp_port_library_operations” (các thao tác thư viện cổng gp) tại “%s” (”%s”)

en: Opening %s port...
vi: Đang mở cổng %s...

en: Closing port...
vi: Đang đóng cổng...

en: Resetting port...
vi: Đang đặt lại cổng...

en: Freeing port...
vi: Đang giải phóng cổng...

en: Writing %i=0x%x byte(s) to port...
vi: Đang ghi %i=0x%x byte tới cổng...

en: Could only write %i out of %i byte | Could only write %i out of %i bytes
vi[0]: Chỉ ghi được %i từ %i byte

en: Reading %i=0x%x byte from port... | Reading %i=0x%x bytes from port...
vi[0]: Đang đọc %i=0x%x byte từ cổng...

en: Could only read %i out of %i byte | Could only read %i out of %i byte(s)
vi[0]: Chỉ đọc được %i trong số %i byte

en: Reading %i=0x%x byte from interrupt endpoint... | Reading %i=0x%x bytes from interrupt endpoint...
vi[0]: Đang đọc %i=0x%x byte từ thời điểm cuối cùng bị ngắt...

en: Could only read %i out of %i byte(s)
vi: Chỉ đọc được %i trong số %i byte

en: Reading %i=0x%x byte from interrupt endpoint (fast)... | Reading %i=0x%x bytes from interrupt endpoint (fast)...
vi[0]: Đang đọc %i=0x%x byte từ thời điểm cuối cùng bị ngắt (nhanh)...

en: Setting timeout to %i millisecond(s)...
vi: Đang đặt thời gian chờ tối đa thành %i mi-li-giây...

en: Getting timeout...
vi: Đang lấy thời gian chờ tối đa...

en: Current timeout: %i milliseconds
vi: Thời gian chờ tối đa hiện thời: %i mi-li-giây

en: Setting settings...
vi: Đang cài đặt các cài đặt....

en: Getting level of pin %i...
vi: Đang lấy mức của chân %i...

en: Level of pin %i: %i
vi: Mức của chân %i: %i

en: low
vi: thấp

en: high
vi: cao

en: Setting pin %i (%s: '%s') to '%s'...
vi: Đăng đặt chân %i (%s: “%s”) thành “%s”...

en: Sending break (%i milliseconds)...
vi: Đang gửi lệnh ngắt (%i mi-li-giây)...

en: Flushing port...
vi: Đang tràn ngập cổng...

en: Clear halt...
vi: Thoát khỏi trạng thái bị ngừng...

en: Writing message (request=0x%x value=0x%x index=0x%x size=%i=0x%x)...
vi: Đang ghi thông điệp (yêu cầu=0x%x giá trị=0x%x chỉ mục=0x%x kích cỡ=%i=0x%x)...

en: Reading message (request=0x%x value=0x%x index=0x%x size=%i=0x%x)...
vi: Đang đọc thông điệp (yêu cầu=0x%x giá trị=0x%x chỉ mục=0x%x kích cỡ=%i=0x%x)...

en: No error description available
vi: Không có sẵn mô tả lỗi

en: Media '%s'
vi: Media “%s”

en: Could not lock device '%s'
vi: Không thể khoá thiết bị “%s”

en: Device '%s' is locked by pid %d
vi: Thiết bị “%s” bị khoá bởi tiến trình có mã số (PID) %d

en: Device '%s' could not be locked (dev_lock returned %d)
vi: Không thể khóa thiết bị “%s” (dev_lock [khóa thiết bị] đã trả về %d)

en: Device '%s' could not be unlocked.
vi: Không thể mở khóa thiết bị “%s”

en: Device '%s' could not be unlocked as it is locked by pid %d.
vi: Không thể mở khoá thiết bị “%s” bởi vì nó bị PID %d khoá.

en: Device '%s' could not be unlocked (dev_unlock returned %d)
vi: Không thể mở khoá thiết bị “%s” (dev_unlock [mở khoá thiết bị] đã trả về %d)

en: Serial Port %i
vi: Cổng nối tiếp %i

en: Failed to open '%s' (%s).
vi: Gặp lỗi khi mở “%s” (%s).

en: Could not close '%s' (%s).
vi: Không thể đóng “%s” (%s).

en: Could not write to port (%s)
vi: Không thể ghi vào cổng (%s)

en: Parity error.
vi: Lỗi chẵn lẻ.

en: Unexpected parity response sequence 0xff 0x%02x.
vi: Gặp dãy đáp ứng chẵn lẻ bất thường 0xff 0x%02x.

en: Unknown pin %i.
vi: Không hiểu chân %i.

en: Could not get level of pin %i (%s).
vi: Không thể lấy được mức chân %i (%s).

en: Could not set level of pin %i to %i (%s).
vi: Không thể đặt mức chân từ %i thành %i (%s).

en: Could not flush '%s' (%s).
vi: Không thể đẩy dữ liệu lên đĩa (flush) “%s” (%s).

en: Could not set the baudrate to %d
vi: Không thể đặt tốc độ truyền thành %d

en: USB Mass Storage direct IO
vi: V/R trực tiếp Lưu trữ Hàng loạt USB

en: Failed to open '%s' (%m).
vi: Gặp lỗi khi mở “%s” (%m).

en: Could not close '%s' (%m).
vi: Không thể đóng “%s” (%m).

en: Could not seek to offset: %x on '%s' (%m).
vi: Không thể tìm nơi theo khoảng bù : %x trên “%s” (%m).

en: Could not write to '%s' (%m).
vi: Không thể ghi vào “%s” (%m).

en: Could not read from '%s' (%m).
vi: Không thể đọc từ “%s” (%m).

en: Could not open USB device (%s).
vi: Không thể mở thiết bị USB (%s).

en: Device has driver '%s' attached.
vi: Trình điều khiển “%s” được gắn nối.

en: Camera is already in use.
vi: Máy ảnh đã được được dùng rồi.

en: Device has driver '%s' attached, detaching it now.
vi: Thiết bị đính kèm trình điều khiển “%s” nên gỡ ra ngay bây giờ.

en: Could not detach kernel driver '%s' of camera device.
vi: Không thể gỡ ra trình điều khiển hạt nhân “%s” của thiết bị máy ảnh.

en: Could not query kernel driver of device.
vi: Không thể truy vấn trình điều khiển hạt nhân của thiết bị.

en: Could not claim interface %d (%s). Make sure no other program (%s) or kernel module (such as %s) is using the device and you have read/write access to the device.
vi: Không thể yêu cầu giao diện %d (%s). Kiểm tra xem không có chương trình khác (%s) hoặc mô-đun hạt nhân (v.d. %s) đang sử dụng thiết bị và bạn có quyền đọc/ghi vào thiết bị này.

en: MacOS PTPCamera service
vi: Dịch vụ MacOS PTPCamera

en: unknown libgphoto2 using program
vi: không hiểu chương trình dùng libgphoto2

en: Could not release interface %d (%s).
vi: Không thể thả giao diện %d (%s).

en: Could not reset USB port (%s).
vi: Không thể đặt lại cổng USB (%s).

en: Could not close USB port (%s).
vi: Không thể đóng cổng USB (%s).

en: Could not set config %d/%d (%s)
vi: Không thể đặt cấu hình %d/%d (%s)

en: Could not set altsetting from %d to %d (%s)
vi: Không thể đặt altsetting (thiết lập xen kẽ) từ %d thành %d (%s)

en: The supplied vendor or product id (0x%x,0x%x) is not valid.
vi: Mã sản phẩm hay mã nhà sản xuất (0x%x, 0x%x) không phải hợp lệ.

en: USB device (vendor 0x%x, product 0x%x) is a mass storage device, and might not function with gphoto2. Reference: %s
vi: Thiết bị USB (nhà sản xuất 0x%x, sản phẩm 0x%x) là một thiết bị lưu trữ hàng loạt, và có thể không hoạt động được với trình gphoto2. Tham khảo : %s

en: Could not find USB device (vendor 0x%x, product 0x%x). Make sure this device is connected to the computer.
vi: Không tìm thấy thiết bị USB (nhà sản xuất 0x%x, sản phẩm 0x%x). Kiểm tra xem thiết bị này được kết nối đến máy tính.

en: Could not find USB device (class 0x%x, subclass 0x%x, protocol 0x%x). Make sure this device is connected to the computer.
vi: Không tìm thấy thiết bị USB (hạng 0x%x, hạng con 0x%x, giao thức 0x%x). Kiểm tra xem thiết bị này được kết nối đến máy tính.

en: Device has a kernel driver attached (%d), detaching it now.
vi: Thiết bị có trình điều khiển nhân đính kèm (%d), đang gỡ ra ngay bây giờ.

en: Could not detach kernel driver of camera device.
vi: Không thể gỡ ra trình điều khiển hạt nhân của thiết bị máy ảnh.

en: Could not reattach kernel driver of camera device.
vi: Không thể gỡ kết nối lại trình điều khiển hạt nhân của thiết bị máy ảnh.

en: Device '%s' is locked by another app.
vi: Thiết bị “%s” bị khoá bởi ứng dụng khác.

en: Failed to lock '%s' (%m).
vi: Gặp lỗi khi khoá “%s” (%m).

en: Failed to unlock '%s' (%m).
vi: Gặp lỗi khi bỏ khoá “%s” (%m).

en: USB Mass Storage raw SCSI
vi: SCSI thô Lưu trữ Hàng loạt USB

en: Could not send scsi command to: '%s' (%m).
vi: Không thể gửi câu lệnh scsi đến: “%s” (%m).
